Lịch thi đấu tennis US Open 2021

0 251
Lịch thi đấu US Open 2021 – Cập nhật lịch thi đấu giải quần vợt US Open Grand Slam cuối cùng trong năm 2021, nhanh và chính xác.

Theo lịch của BTC US Open 2021, giải đấu năm nay sẽ diễn ra từ ngày 30/8 đến ngày 13/9.

Mỹ Mở rộng năm nay vắng các tên tuổi lớn như Rafael Nadal và Roger Federer. Tuy nhiên, vẫn còn những ngôi sao như số 1 thế giới Novak Djokovic, HCV đơn nam Olympic Tokyo Alexander Zverev, Á quân Roland Garros Stefanos Tsitsipas ở đơn nam.

US Open 2021 hứa hẹn hấp dẫn

Bên cạnh đó, còn rất nhiều tay vợt trẻ đang thi đấu lên tay, hứa hẹn một mùa giải hấp dẫn ở phía trước.

Ở nội dung đơn nữ, số 2 thế giới Naomi Osaka, tay vợt kỳ cựu Serena Williams hay tay vợt số 1 thế giới Ash Barty.

Các trận đấu hấp dẫn nhất của US Open 2021 được tường thuật trực tiếp trên Fox Sports, Fox Sports 2 và Thể thao TV.

Để phục vụ quý độc giả, VietNamNet cập nhật liên tục lịch thi đấu và kết quả US Open 2021.

Lịch trình US Open 2021

Từ 24/ 8 đến 27/8 – Vòng loại đơn nam và đơn nữ

Ngày 30/8 – Vòng 1 đơn nam và đơn nữ

Ngày 31/8 – Vòng 1 đơn nam và đơn nữ

Ngày 1/9 – Vòng 1 + Vòng 2 đơn nam và đơn nữ

Ngày 2/9 – Vòng 2 đơn nam và đơn nữ

Ngày 3/9 – Vòng 2 + Vòng 3 đơn nam và đơn nữ

Ngày 4/9 – Vòng 3 đơn đơn nam và đơn nữ

Ngày 5/9 – Vòng 3 + Vòng 4 đơn nam và đơn nữ

Ngày 6/9 – Vòng 4 đơn nam và đơn nữ

Ngày 7/9 – Vòng 4 đơn nam và đơn nữ

Ngày 8/9 – Tứ kết đơn nam và đơn nữ

Ngày 9/9 – Tứ kết đơn nam và đơn nữ

Ngày 10/ 9 – Bán kết đơn nữ

Ngày 11/9 – Bán kết đơn nam

Ngày 12/9 – Chung kết đơn nữ

Ngày 13/9 – Chung kết đơn nam

Lịch thi đấu đơn nam US Open 2021 (vòng loại)

Ngày 26/8 – Vòng loại

22:00, Bernabe Zapata Miralles vs Roberto Marcora

22:00, Constant Lestienne vs Oscar Otte

22:00, Federico Gaio vs Jurij Rodionov

22:00, Fernando Verdasco vs Cem Ilkel

22:00, Francisco Cerundolo vs Juan Pablo Ficovich

22:00, Jiri Lehecka vs Illya Marchenko

22:00, Kamil Majchrzak vs Jeffrey John Wolf

22:00, Robin Haase vs Peter Gojowczyk

23:30, Hugo Gaston vs Ruben Bemelmans

23:30, Joao Menezes vs Maxime Cressy

23:30, Maxime Janvier vs Paolo Lorenzi

23:30, Ulises Blanch vs Gastao Elias

23:30, Zdenek Kolar vs Alex Molcan

23:30, Zizou Bergs vs Maximilian Marterer

Ngày 27/8 – Vòng loại

01:00, Christopher Eubanks vs Prajnesh Gunneswaran

01:00, Christopher O’Connell vs Mats Moraing

01:00, Damir Dzumhur vs Zane Khan

01:00, Marius Copil vs Evgeny Donskoy

01:00, Mitchell Krueger vs Holger Noedskov Rune

01:00, Sebastian Baez vs Christian Harrison

02:30, Botic van de Zandschulp vs Ben Shelton

02:30, Emilio Gomez vs Enzo Couacaud

02:30, Filip Horansky vs Ernests Gulbis

02:30, Go Soeda vs Antoine Hoang

02:30, Kacper Zuk vs Quentin Halys

02:30, Mikhail Kukushkin vs Jason Jung

04:00, Benjamin Bonzi vs Aleksandar Kovacevic

04:00, Blaz Rola vs Gian Marco Moroni

04:00, Ivo Karlovic vs Hugo Dellien

04:00, Marco Trungelliti vs Liam Broady

04:00, Yuichi Sugita vs Thanasi Kokkinakis

04:00, Henri Laaksonen vs Eliot Spizzirri

Lưu ý: Giờ thi đấu có thể thay đổi tùy vào trận đấu diễn ra trước đó.

Lịch thi đấu đơn nữ US Open 2021 (vòng loại)

Ngày 26/8 – Vòng loại

22:00, Anna Karolina Schmiedlova vs Lesia Tsurenko

22:00, Anna-Lena Friedsam vs Jamie Loeb

22:00, Astra Sharma vs Susan Bandecchi

22:00, Marina Melnikova vs Harmony Tan

22:00, Mihaela Buzarnescu vs Jule Niemeier

22:00, Rebecca Sramkova vs Reese Brantmeier

23:30, Despina Papamichail vs Dalma Galfi

23:30, Federica Di Sarra vs Urszula Radwanska

23:30, Francesca Jones vs Jaqueline Cristian

23:30, Gabriela Ruse vs Kurumi Nara

23:30, Lara Arruabarrena vs Rebeka Masarova

23:30, Nuria Parrizas Diaz vs Francesca Di Lorenzo

23:30, Reka-Luca Jani vs Yuki Naito

23:30, Samantha Murray vs Monica Niculescu

Ngày 27/8 – Vòng loại

01:00, Ana Konjuh vs Julia Grabher

01:00, Greetje Minnen vs Mai Hontama

01:00, Jodie Burrage vs Stefanie Voegele

01:00, Katie Boulter vs Vitalia Diatchenko

01:00, Kristina Kucova vs Hanna Chang

01:00, Mariam Bolkvadze vs Emma Raducanu

01:00, Mayar Sherif vs Yuliya Hatouka

01:00, Rebecca Marino vs Ysaline Bonaventure

02:30, Elvina Kalieva vs Cristina Bucsa

02:30, Kristyna Pliskova vs Robin Anderson

02:30, Maryna Zanevska vs En-Shuo Liang

02:30, Oceane Dodin vs Anna Bondar

02:30, Usue Maitane Arconada vs Kamilla Rakhimova

02:30, Valentini Grammatikopoulou vs Anna Kalinskaya

02:30, Viktoriya Tomova vs Beatriz Haddad Maia

02:30, Lucrezia Stefanini vs Harriet Dart

04:00, Sachia Vickery vs Olga Danilovic

04:00, Caroline Dolehide vs Victoria Duval

*Lưu ý: Giờ thi đấu có thể thay đổi tùy vào trận đấu diễn ra trước đó.

Q.C